



Wizara ya Jinsia, Utamaduni, Sanaa na Urithi

Idara ya Jinsia na Hatua Sawazishi

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

Maono Yetu

Jamii yenye haki, iliyogeuzwa na isiyo na ubaguzi wa kijinsia katika nyanja zote za maisha.

Dhamira Yetu

Kuratibu ujumuishaji wa jinsia katika mipango ya maendeleo ya kitaifa na kukuza maendeleo sawa ya kisiasa na kijamii na kiuchumi kwa wanawake, wanaume, wasichana na wavulana.

Maadili ya msing

Tunaongozwa na Maadili ya Kitaifa kama yalivyoidhinishwa na Katiba ya Kenya. Maadili haya ni;

- Ushirikiano
- Ukweli
- Uajibikaji na Uwazi
- Ubunifu

Nambari	Huduma	Mahitaji ya Kupata Huduma	Malipo/Ada	Muda
1.	Uhamasishaji wa jamii na wadau kuhusu Ukeketaji na Unyanyasaji wa Kijinsia.	Hakuna/ Kwa ombi	Bure	Kuendelea
2.	Rufaa ya waliopatwa na Unyanyasaji wa Kijinsia kwa watoa huduma husika	Hakuna	Bure	Mara moja
3.	Kuhamasisha ujumuishaji wa jinsia katika Wizara, Idara, Kaunti na Mashirika	Ombi rasmi	Bure	Kuendelea
4.	Kukuza programu za kujenga uwezo juu ya ukuzaji wa ujasiriamali, ikijumuisha asilimia 30 ya fursa za ununuzi wa umma kwa wanawake, Vijana na watu wenye Ulemavu katika Ngazi ya Kitaifa na Kaunti (AGPO)	Hakuna	Bure	Kuendelea
5.	Usambazaji wa taarifa za sera za jinsia, itifaki na mikataba	Ombi rasmi	Bure	Kuendelea
6.	Kutoa msaada wa kiufundi uliopangwa kwa wadau kwa ajili ya kutekeleza programu za kijamii za Kupambana na UWAKI na Usawa wa Kijinsia na Uwezesaji wa Wanawake	Ombi rasmi	Bure	Kuendelea
7.	Kusaidia maendeleo na mapitio ya sera na sheria zinazohusiana na jinsia katika MDACs	Ombi rasmi	Bure	Kuendelea
8.	Majibu ya maswali/mawasiliano	Ombi kupitia: • Barua Zilizoandikwa • Barua pepe • Tembelea ofisi • Simu • Mtandao wa kijamii	Bure	Wiki 1-2 Siku 3-5 Mara moja Mara moja Masaa 24
9.	Ushiriki wa umma katika mchakato wa kutengeneza sera	• Kushiriki na kuchangia	Bure	siku 1
10.	Utatuaji ya malalamiko ya umma	Fanya malalamiko kwa kusema au kuandika	Bure	Siku 14 za kazi
11.	Usajili wa wauzaji	• Fomu ya ombi iliyojazwa ipasavyo • Wasifu wa kampuni • Cheti cha kuandikishwa • Cheti cha ushuru(PIN) • Cheti/Misamaha Halali ya Kuzingatia Ushuru • Taarifa ya Benki Halisi • Nakala ya Cheti cha usajili na mashirika husika ya udhibiti • Stakabadhi za malipo ya ada zisizorejeshwa • Nakala za fomu za kurejesha kila mwaka zilizowekwa na usajili wa kampuni • Kitambulisho cha Taifa/Paspoti	KSh. 1,000	Siku 14 za kazi
12.	Usindikaji wa zabuni	• Peana zabuni kwa bidhaa na huduma	Ada inategemea saizi ya zabuni	siku 90
13.	Taarifa ya wazabuni waliofaulu na ambao hawajafaulu	• Upatikanaji wa tovuti ya manunuzi ya kielektroniki kwa arifa	Bure	Siku 1 ya kazi
14.	Malipo ya bidhaa na huduma zilizopokelewa	• Cheti cha LPO/Invoice ya kukamilika/Bidhaa/ Huduma zilizopokelewa	Bure	Siku 60 kutoka tarehe ya kupokea ankara
15.	Uondoaji wa mali iliopitwa na wakati	• Uwasilishaji wa zabuni	KSh. 1,000 kununua katalogi Ada inayoweza kurejeshwa kati ya 1,000 na 30,000 kulingana na ukubwa wa bidhaa iliyonunuliwa.	Siku 60 kutoka tarehe ya tangazo
16.	Kuajiri wafanyikazi	• Fanya maombi rasmi kulingana na tangazo	Bure	siku 90

Ukiwa na swali au malalamishi tafadhali piga simu:

KATIBU MKUU
Idara ya Jinsia na Hatua Sawazishi
Ghorofa ya 4 , Telposta Towers
SLP: 29966 -00100, Nairobi
Simu : 020-2216500
Barua pepe: complaints@gender.go.ke | Tovuti : www.gender.go.ke

Katibu wa Tume / Afisa Mtendaji Mkuu
Tume ya Haki ya Utawala, Ghorofa ya 2
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
SLP 20414 - 00200 Nairobi.
Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO